Share | 

Hưng Thời Đại - Hãy cảnh giác

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Wed Oct 20, 2010 2:25 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio
Birthday : 27/10/1992
Tâm trạng : ...

Bài gửiTiêu đề: Hưng Thời Đại - Hãy cảnh giác

Chủ Nhật ngày 17-10-2010, mình đã đến công ty Hưng Thời Đại...
trước hết cho mình xin lỗi vì đã làm phiền nhiều bạn trong lớp...
hẳn là mấy bạn còn nhớ hôm đó mình đã lần lượt hỏi mượn tiền mấy bạn mà ko nói rõ lý do...
bây giờ mình sẽ nói ra lý do đó, có thể là nhìu bạn đã bjt vì đã từng đến đây - công ty Hưng Thời Đại...

__________________________Thú nuôi__________________________:
__________________________Tài sản__________________________:

Wed Oct 20, 2010 2:48 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio

Bài gửiTiêu đề: Re: Hưng Thời Đại - Hãy cảnh giác

mình vào đó và gặp được nhiều người, họ tư vấn cho mình về công ty của họ bằng những ngôn từ, câu nói rất thuyết phục, họ nói chuyện rất hay, rất tuyệt và mình đã bị cuốn hút...
"Công ty Hưng Thời Đại là công ty chuyên về kinh doanh mạng (ở đây là kinh doanh theo mạng lưới gồm nhiều người, nhiều thành viên), bán hàng đa cấp", đó là những gì mình hiểu vầ Hưng Thời Đại sau khi nghe họ tư vấn...
Họ nói rằng mình chỉ cần bỏ ra 1.8 triệu, ký hợp đồng là sẽ trở thành 1 thành viên của họ, và cứ giới thiệu đuợc 3 người vào công ty, bán được hàng là sẽ được thang cấp thành 1 sao, cứ thế 1 trong 3 người dc mình giới thiệu lại giới thiệu thêm 3 người, bán hàng thj` họ cũng dc thăng cấp 1 sao, cứ thế mình là người đứng đầu cả 1 hệ thống gồm nhiều người như vậy theo 1 mạng lưới...
và theo như họ nói, ta có the thu dc hơn 10 triệu/tháng...
cứ như vậy lên tới 5 sao, rồi lên mấy chức ji` mà đổng sự kim cương là cao nhất, và nghe họ nói 1 vài người có thể thu hơn 100 triệu 1 tháng...

đó là những gì mình biết về họ...
khi mới vào họ chỉ mình nhiều thứ như cách bắt tay đối với người cùng và khác giới, cách đứng, đi, để tay đi nói chuyện, cách ngồi... của 1 doanh nhân, 1 người kinh doanh.

mấy bạn nghe có hấp dẫn hok ?, từ 1.8 triệu đầu tư mà thu về hơn 10 triệu, rồi mấy chục, trăm triệu.. mình còn bị hấp dẫn nữa là, đó là ước mơ, khao khát của sinh viên tụi minh, đặc biệt là những sinh viên kinh tế như mình...

Wed Oct 20, 2010 2:49 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio

Nhưng trên đời này làm gì có chuyện dễ như thế, đó là suy nghĩ của mình...

Bán hàng đa cấp hay kinh doanh mạng là 1 khái niệm có từ lâu rồi, ra đời ở Mỹ...

[You must be registered and logged in to see this link.]

và nó cũng đến với Việt Nam,, Hưng Thời Đại là 1 ví dụ...

[You must be registered and logged in to see this image.]
Đây là logo của công ty

còn đây là trụ sở 101 Lý Chiêu Hoàng, phường 10, quận 6- TPHCM

Wed Oct 20, 2010 3:11 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio

họ nói nếu ko có tiền đầu tư vào, thì vay mượn...
họ còn nói 1,8 triệu mà e ko vay được thì sau này kinh doang vốn rất lớn là sao e xoay sở dc...
ho dùng lời lẽ, thuyết phục, làm sao cho mình mượn, và đó là lý do mình mượn tiền mấy bạn...
nhưng như mình đã nói, mình ko tin chuyện này, và minh vẫn mượn như lời họ qua điện thoại, nhưng càng mượn mình càng nghi ngờ, tại sao họ lại làm vậy, họ cần mình đến mức độ sẵn sàng đưa mình đi mượn, ngồi với mình cả buổi, nói đến khan cổ chỉ để giúp mình ?, họ còn nói nếu bạn e ko có, thj` e thuyết phục, bảo bạn e mượn của ba me, của những bạn khác...Và đến đây, mình hoàn toàn ko còn tin vào họ và cố tình lảng đi, những số máy sau, mính cố tình gọi sai số và đến 4h chiều mình mới về và thoát khỏi nơi đó...

Wed Oct 20, 2010 3:28 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio

mình cũng ko chắc là công ty này lừa đảo, gạt tiền...
nhưng thử nghĩ mà coi, khi mình hỏi về web, địa chỉ E-Mail, Tel, Fax... thj họ lại lảng đi chuyện khác, khi vào phòng nghe họ giảng về những cách thức hoạt động, kỹ năng... thj` họ bảo phải tắt điện thoại, để là gì ?
mình có tìm hiểu trên Internet những thông tin vể công ty này và có rất nhìu nguồn tin cho rằng công ty này lừa đảo...
nhưng mình ko dựa vào đó mà kết luận họ lừa đảo...

Wed Oct 20, 2010 3:43 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio

và cuối cùng mình quyết định không tham gia vì đối vối mình, 1,8 triệu ko phải là số tiền nhỏ...
Nhưng khi mình về Q.7 học, mình thường xuyên nhạn dc những tin nhắn từ họ, họ tiếp tục thuyết phục mình, có nhất thiết phải như vậy hok ?
họ bảo rằng mình nào là "đừng sống trên miệng lưỡi của người khác", "đừng sinh ra trong nghèo khó, lớn lên trong sợ hãi, để rồi chết đi trong hối hận", đại loại thế...

Wed Oct 20, 2010 3:55 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio

và mình đã mất 1 ngày để làm việc đó, để vay mượn, làm phiền bạn bè, và về nhà mà ko thăm hỏi gia đinh, người thân chỉ để làm cái việc này đây...
một lần nữa cho mình gửi lời xin lỗi tới những người bạn đã bj mình làm phiền vào ngày hôm đó, chỉ mình muốn muốn kiếm thật nhiều tiền, tự lo cho bản thân trong 4 năm Đại Học, và có thể đền đáp 1 phần công ơn của ba mẹ mình, mình thành thật xin lỗi...

Wed Oct 20, 2010 3:56 pm
...
Francesc
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Scorpio

mình post bài này là để xin ý kiến của mấy bạn này, công ty này có lừa đảo hok ?

Wed Oct 20, 2010 5:03 pm
Nothing Is Impossible
Youralways
Admin

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo
Birthday : 01/09/1992
Đến từ : 10k/2 ấp Bình Đáng xã Bình Hòa huyện Thuận An tỉnh Bình Dương
Công việc : Sinh viên
Tâm trạng : Nothing Is Impossible

Tỉnh lại đi.
Đọc nè:
Nên nhớ một câu rằng:
Miếng pho mát không mất tiền mua chỉ có trong bẫy chuột. Nghĩ mà xem nhiều người phải tăng ca, làm đêm làm cật lực đổ mồ hôi nước mắt tháng mới có vài triệu thì làm gì cái vụ cv nhẹ nhàng như vậy là tiền hàng chục triệu. Hãy nghĩ mà xem ( cái này k phải sỉ nhục mà nói cho tỉnh) trình độ của mấy này có hơn lao động phổ thông k, dù đậu DH nhưng có bằng cấp gì chưa, với những trình độ như vậy vơ cả nắm ở ngoài xã hội vậy tại sao họ lại bỏ thời gian với các bạn.Trừ những người là những thạc sĩ giáo sư trình độ cao người ta được công ty trả lương cao làm nhàn tay chân nhưg căng thẳng đầu óc.
Họ đánh vào cái tâm lý của những kẻ như này mới ngây thơ vào đời.
Hình như Tài dính rồi phải k. Thấy chưa! Ra khỏi môi trường phổ thông vào đời mới mấy tháng mà đã có người vấp ngã.
Trước khi làm gì suy nghĩ thận trọng

Được sửa bởi Thái_Huy_Hưng ngày Wed Oct 20, 2010 5:43 pm; sửa lần 1.

Wed Oct 20, 2010 5:05 pm
Nothing Is Impossible
Youralways
Admin

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo

Những hành vi bị cấm của doanh nghiệp bán hàng đa cấp:
(Trích Điều 7 của Nghị định số 110/2005/NĐ-CP)

1. Yêu cầu người muốn tham gia phải đặt cọc để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp.

2. Yêu cầu người muốn tham gia phải mua một số lượng hàng hoá ban đầu để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp.

3. Yêu cầu người muốn tham gia phải trả tiền hoặc trả bất kỳ khoản phí nào dưới hình thức khoá học, khoá đào tạo, hội thảo, hoạt động xã hội, hay các hoạt động tương tự khác để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp trừ tiền mua tài liệu theo quy định tại khoản 2 Điều 6 của Nghị định này.

4. Không cam kết cho người tham gia trả lại hàng hoá và nhận lại khoản tiền đã chuyển cho doanh nghiệp theo quy định tại Điều 11 của Nghị định này.

5. Cản trở người tham gia trả lại hàng hoá phát sinh từ việc chấm dứt hợp đồng tham gia bán hàng đa cấp.

6. Cho người tham gia nhận tiền hoa hồng, tiền thưởng, lợi ích kinh tế khác từ việc dụ dỗ người khác tham gia bán hàng đa cấp.

7. Từ chối chi trả không có lý do chính đáng các khoản hoa hồng, tiền thưởng hay các lợi ích kinh tế khác mà người tham gia có quyền hưởng.

8. Cung cấp thông tin gian dối về lợi ích của việc tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp để dụ dỗ người khác tham gia bán hàng đa cấp.

9. Cung cấp thông tin sai lệch về tính chất, công dụng của hàng hoá để dụ dỗ người khác tham gia bán hàng đa cấp.

Wed Oct 20, 2010 5:15 pm
Nothing Is Impossible
Youralways
Admin

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo

Mình biết các bạn có ý tốt muốn tự kiếm tiền trang trải học phí để phụ giúp cha mẹ. Nhưng! Các bạn ngây thơ lắm. Mình không ngờ là các bạn lại bị dụ. Có lẽ các bạn chưa hiểu rằng đồng tiền được kiếm như thế nào, có thể các bạn chưa nhận ra các giá trị của nó. Khổ lắm. Nước mắt lắm. Và đổ cả máu nữa. Hãy nhớ rằng, trên đời này, cái gì cũng có giá của nó. Thầy mình dạy chúng ta đi học cũng như đi làm, đó là chúng ta đang bán tình thương yêu của cha mẹ đổi lấy tiền, sau này chúng ta đi làm là bán trí óc của chúng ta...
Còn bây giờ bạn đã làm gì cho họ mà họ tốt với bạn như vậy.

Wed Oct 20, 2010 5:22 pm
Nothing Is Impossible
Youralways
Admin

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo

Coi cái clip mà mắc cười. Đểu thật. Nhìn logo VTV9 đi. Logo làm từ PTS. Mẹ nó. Chó thật
Còn đây là VTV9 thật so sánh đi

Wed Oct 20, 2010 7:44 pm
chaobuoisang
Thành viên tích cực

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo
Birthday : 16/09/1992

lớp mình hình như có mấy bạn bị lừa như Trung,Vũ,Tài. Các bạn nào biết thì nói cho các bạn đó nghe. Nói thật Hưng nói đúng tiền không phải tự nhiên trên trời mà rơi xuống, muốn có dc thì phải trải qua 1 nổ lục phấn đấu không ngừng. Hiện nay các bạn đều là lao động phổ thông thông, nếu có đi làm thì các công ty cũng chỉ sử dụng ban như lao động bình thường. Vì vậy cô chủ nhiệm mình có khuyên là nếu các bạn co nhu cầu làm thêm thì hãy qua năm 2 hay năm 3 rùi làm. Khi đó các bạn sẽ có thể sử dụng kiến thức mình học dc để nhận những công việc phù hop hơn như tư vấn khách hàng, bán những sản phẩm dịch vụ mà không sử dụng nhiều vào các công việc tay chân.

Wed Oct 20, 2010 9:59 pm
so ri chua ngot
Thành viên chính thức

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Scorpio
Birthday : 15/11/1992

Tiền tất nhiên là không dễ kiếm, có vấp ngã mới biết tự đứng dậy, các bạn cứ coi đây là một bài học kinh nghiệm, mình nhớ lần sau không mắc phải là được

Ai mà không từng hơn một lần hành động ngốc nghếch, chưa nói bọn họ dụ dỗ thuyết phục thế kia mà, mình thấy Hưng nói rất đúng, mọi người nên cẩn thận.

Mình cũng làm thêm trong trường, chủ yếu là hoạt động clb với học hỏi kinh nghiệm thêm thôi, việc làm khá nhẹ nhàng, nhưng được cái đọc báo miễn phí.hjhj

Wed Oct 20, 2010 11:10 pm
cashier
Admin

Xem lý lịch thành viên
Nam
Aquarius
Birthday : 08/02/1992

Đầu tiên thành thật chia buồn với mấy bạn đã bị người ta lừa. Còn mấy bạn chưa bị thì cũng lấy đó làm gương mà tránh xa.

Hưng nói rất đúng, bạn chỉ nêu lên quan điểm của mình nếu gặp phải mấy trường hợp đó...

Bạn hãy nhớ rằng trên đời này ko ai cho ko ai cái gì, ngoài những người thực sự yêu thương mình như cha mẹ, anh chị em trong gia đình...người yêu thật sự...

khi làm việc gì mình cũng tự đặt câu hỏi mà trả lời, tại sao nó lại làm cho mình như vậy? có lợi sao nó ko ăn hết một mình mà lại chia cho mình? tại sao nó lại phải tốn công sức như vậy?....trong chuyện đó có âm mưu gì?...

trả lời được mấy câu hỏi đó là bạn cũng đã sáng suốt nhìn lại vấn đề rồi, người khôn của hiếm, khi được lợi ngon thì ko đến lượt mình đâu...

Giống như trên ola bạn thấy có vài người dụ dỗ hack tiền viettel, mobi...gì đó. Khi mình nhìn là biết ngay đây là trò lừa đảo rùi. Bạn thử nghĩ tập đoàn viettel lớn như vậy ko lẽ để cho mình hack tiền thì công ty nó thiệt hại như thế nào. Biết vậy nhưng mình cũng cố đọc theo để xem trò lừa đảo của nó ở chỗ nào..

Nếu ai đã từng đọc sẽ thấy rất hấp dẫn, nó tự quảng cáo là sinh viên năm 4 đại học Bách khoa, khoa công nghệ thông tin, rồi hướng dẫn bạn làm theo, nếu ai am hiểu đã từng làm qua những cú pháp đó thì các bạn thấy hoàn toàn đúng, và 1 điều đặc biệt là để hack thì các bạn cần có tài khoản 32 000 đồng...cuối cùng là bước để bạn hack tiền viettel như quảng cáo. Nếu ai đã từng bắn tiền cho bạn bè sành thì nhìn là biết ngày cú pháp bắn tiền. Bạn soạn ngay cú pháp như vậy là đã chuyển vô tài khoản của nó 30 000 (2 ngàn vì phí bắn tiền viettel yêu cầu)...

có đứa còn tinh vi, làm 1 tấm hình trên photoshop giống như thông báo khi kiểm tra tài khoản, "tài khoản...có số tiền là 9 00**** được sự dụng tới 2028...rồi còn đưa ra nguyên nhân là trả thù viettel vì anh chị bị mất việc ở đó...nghe rất hợp lý phải ko.

Tất cả mọi trò lừa đảo đều dựa trên lòng tham của con người. Đã là người ai cũng có lòng tham, nhưng tham như thế nào cho phải đừng để người ta nắm được điểm yếu của mình mà lợi dụng.

Có vài lời chia sẻ với các bạn, hy vọng các bạn của tôi sẽ ko ai mắc phải những trường hợp tương tự.

À nhớ hôm bữa ngay đèn xanh đèn đỏ ở Phan Văn Trị mình thấy có tờ rới phát gì mà tuyển làm việc 3 tuần mà làm có 4 tiếng 1 ngày, làm 3 tuần mà được 1tr8, những công việc ngon như vậy thì các bạn cần lưu ý kỹ nhé!!!

Photobucket

"Whoever you are , what you do will define you…”

Thu Oct 21, 2010 2:41 pm
Co_ut_Phung
Thành viên mới

Xem lý lịch thành viên
Virgo
Birthday : 09/09/1991

mình cũng vừa nghe đc tin này từ mẹ của Vũ,và P cũng nhận đc đt của Vũ và Tài hỏi mượn tiền.Lúc đó,p cũng k hỏi là mượn vào việc gì? và 2 bạn cũg k nói
Nếu p biết đc nguyên nhân 2 ng đó mượn tiền thì sự việc đã k ra nông nổi như bây giờ,Tài thì bị lừa tiền và cũng may mắn là Vũ chỉ mới gom tiền mượn từ mọi ng thui,chưa bị lừa.Bởi vì p đã đọc đc nhiều bài báo lừa đảo như thế rồi.
[BỞI VẬY] MỌI NGƯỜI HÃY CẨN THẬN
Tốt nhất là hãy nói cho mọi người để cùng nhau chia sẻ,góp ý kiến.

Thu Oct 21, 2010 7:34 pm
nho 12a1 khong chju noi lun,uoc j co caj guong than de co the wan sat xem cac ban dang lam j moj ngay
DOHA092000
Thành viên chính thức

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Cancer
Birthday : 03/07/1992
Công việc : sinh viên
Tâm trạng : nho 12a1 khong chju noi lun,uoc j co caj guong than de co the wan sat xem cac ban dang lam j moj ngay

bị lua j vay???

Thu Oct 21, 2010 7:35 pm
nho 12a1 khong chju noi lun,uoc j co caj guong than de co the wan sat xem cac ban dang lam j moj ngay
DOHA092000
Thành viên chính thức

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Cancer
Tâm trạng : nho 12a1 khong chju noi lun,uoc j co caj guong than de co the wan sat xem cac ban dang lam j moj ngay

bj lua j vay???

Thu Oct 21, 2010 7:45 pm
=))
Lampard
Super Moderator

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo
Birthday : 02/09/1992
Tâm trạng : =))

nhức đầu thật

Photobucket

Fri Oct 22, 2010 8:29 pm
Nothing Is Impossible
Youralways
Admin

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo

Hình như nghe Vũ Cao nói Tài vẫn chưa tỉnh. Vẫn còn tin tưởng họ cho là họ k lừa đảo. Thua

Fri Oct 22, 2010 8:46 pm
nguyen[P.O.N.G]
Thành viên tích cực

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Capricorn
Birthday : 01/01/1992

ủa mà Tài bị cty nào lừa z, cty đó tên j` ??

Fri Oct 22, 2010 8:47 pm
chaobuoisang
Thành viên tích cực

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo
Birthday : 16/09/1992

Trời! Giờ mà không tỉnh thì có thể bị lừa nữa. Mình nói thất, không phải chê bay gì, Tài hiền wá đến mức có thể nói là ngốc( vì quá tin người)

Fri Oct 22, 2010 8:54 pm
DOHA092000
Thành viên chính thức

Xem lý lịch thành viên
Nữ
Cancer

LỪA CHẮC RỒI,Ở QUẬN 3 ĐƯỜNG NAM KÌ KHỞI NGHĨA CŨNG CÓ 1 CÔNG TY:CÔNG TY LÔ HỘI-CHUYÊN CÁC MẶT HÀNG CHIẾT XUẤT TỪ LÔ HỘI VÀ MỸ PHẨM.CHỈ LÀ VẺ HOÀNH TRÁNG BỀ NGOÀI THÔI,CÒN BÊN TRONG CHẲNG KHÁC NÀO MỘT CÔNG TY TIẾP THỊ VỚ VẨN,TRƯỜNG TUI CÓ MẤY ANH CHỊ KHOÁ TRƯỚC CŨNG BỊ LỪA THẾ ĐẤY,THẤY NGON ĂN RỒI NHÀO VÔ,CUỐI CÙNG 1 HỌC KÌ CÓ 8 MÔN MÀ THI LẠI HẾT 5 MÔN RỒI.LÀM CÁI ĐÓ CHƯA THẤY TIỀN ĐÂU MÀ SUỐT NGÀY CỨ NGỒI HẾT QUÁN CAFE NÀY TỚI QUÁN CAFE KHÁC ĐỂ QUẢN CÁO,MÀ CÓ ĐC J ĐÂU,HÀNG MẮC QUÁ,GIÁ TRÊN TRỜI AÏ MÀ MUA????
TỐ NHẤT LÀ ĐỪNG THỬ DÙ CHỈ 1 LẦN,CỨ COI NÓ NHƯ HIV VẬY.....

Fri Oct 22, 2010 10:03 pm
Nhớ...
Dung_Ngo
Thành viên đồng

Xem lý lịch thành viên
Nam
Pisces
Birthday : 02/03/1992
Tâm trạng : Nhớ...

Anh em ra tay giải quyết Tấn Tài với tui coi! Bị lừa sờ sờ ra đó mà còn mu muội! Càng sớm càng tốt nha mọi người! Số điện thoại của Tài nè: 01247344878! Trước khi mọi việc trở nên tồi tệ! Nghe Tấn Vũ nói là bực rồi! Công ty đó dám nhắn tin khiêu khích để mình tham gia nữa chứ! Mấy đứa bạn mới của tui làm cho Oriflam nói quá trời: Công ty Hưng thời đại là lừa đảo! Kinh nghiệm của mấy anh chị đi trước là Sinh viên năm 1 không nên đi làm thêm vội vàng, mà phải từ từ làm quen, thích nghi với môi trường Đại học, sang năm 2; 3 khi đã quen đường đi nước bước rồi hãy đi làm nhưng cũng phải coi trọng việc học hành, đi làm chủ yếu là học thêm kĩ năng sống, kĩ năng giao tiếp, mở rội thêm quan hệ ngoại giao, còn kiếm tiền chỉ là phần phụ để trang trải cho việc học thôi! Cứ từ từ làm gì mà nóng vội quá!

Photobucket Photobucket Photobucket Photobucket Photobucket

Fri Oct 22, 2010 10:13 pm
Nothing Is Impossible
Youralways
Admin

Xem lý lịch thành viên
Nam
Virgo

Ăn nói nhẹ nhàng k Tài nó bực

Today at 7:43 pm
Sponsored content

Hưng Thời Đại - Hãy cảnh giác

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
Chào mừng bạn đến với
Diễn Đàn Đại Gia Đình A1
Chúc các bạn có những giây phút thư giãn thú vị!

» Nếu đã có tài khoản, đăng nhập tại đây:«

.:: Chưa có tài khoản? Nhấn vào đây để đăng ký ::.
.::Chỉ mất 30 giây là bạn có tài khoản diễn đàn::.